

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU**

Simu: 255-262961500/1
Nukushi: 255-262961502
Barua pepe : press@ikulu.go.tz
Tovuti : www.ikulu.go.tz



OFISI YA RAIS,
IKULU,
1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,
CHAMWINO,
S.L.P 1102,
40400 DODOMA.

Dar es Salaam
09 Juni, 2023

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

RAIS SAMIA AITAKA TNBC KUIMARISHA UWEZO WA SEKTA BINAFSI NCHINI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema kuimarisha mazingira ya biashara na uwekezaji kupitia Sera, Sheria na Taratibu kumewezeshwa kuongezeka kwa pato la taifa kutoka trilioni 39.9 mwaka 2021 hadi trilioni 45.2 mwaka 2022.

Rais Samia amesema hayo leo wakati akifungua Mkutano wa 14 wa Baraza la Taifa la Biashara (TNBC) katika Ukumbi wa Jakaya Kikwete, Ikulu- Magogoni.

Aidha, Rais Samia amesema TNBC itaendelea kuwa moja ya vyombo rasmi vya kuishauri Serikali kuhusu hatua muhimu za kuimarisha biashara kwa lengo la kujenga uchumi shirikishi.

Rais Samia pia amehimiza TNBC kufanya mashauriano ambayo yataimarisha uwezo wa sekta binafsi nchini kuzalisha bidhaa za huduma zitakazopunguza uagizaji na kuongeza mauzo katika masoko ya kikanda na kimataifa.

Vile vile, Rais Samia amesema hatua hiyo itaiwezesha Tanzania kupunguza matumizi ya fedha za kigeni, kuongeza mapato na hivyo kuimarisha uchumi wa nchi.

Kwa upande mwingine, Rais Samia amewaagiza viongozi katika ngazi zote kuendeleza majadiliano kupitia Mabaraza ya Biashara ya ngazi za mikoa na wilaya ili kuweka mazingira wezeshi ya biashara na uwekezaji.

Hali kadhalika, Rais Samia amesema Serikali inaendeela kuweka mkazo katika kutekeleza miradi ya kimkakati ikiwemo ya miundombinu, nishati na TEHAMA ambayo inawezesha kukua kwa biashara.

Zuhura Yunus
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu

